anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Làm seo có nguy cơ mắc bệnh đãng trí

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi boynhangheo, 22 Tháng chín 2015.

Lượt xem: 11,818

1. nguyenhungmanh

nguyenhungmanh Thành viên

Làm SEO ngồi nhiều, thức khuya nhiều nên ảnh hưởng đến sức khỏe bạn à, không riêng gì đãng trí cả

2. Hocviec

Hocviec Thành viên

Em thì full quên luôn - từ khi làm SEO mắc bệnh quên tên chủ nợ, quên ăn, quên ngủ, quên cách tán gái nữa :((

3. Anh_Hung_Ban_Phim

Anh_Hung_Ban_Phim Thành viên tích cực

Bạn nên thu xếp thời gian nghỉ ngơi, đừng tham công tiếc việc quá

4. kieuhaitst

kieuhaitst Thành viên nhiệt tình

đừng nói là sau khi về già vào viện dành cho người mất trí nhé, nghe cũng mịt mờ quá bạn nhỉ

5. doangam

doangam Dự bị

hok biết có đẵng chí hok nhưng em thấy chán nghề dần rog các bác ạ. muốn tìm hướng kinh doanh hay chuyển sang mảng nào đó

6. nguyenhaidang

nguyenhaidang Thành viên tích cực

Chính xác đó, cái này là do bị tập trung quá nhiều vào SEO, lúc nào trong đầu cũng nghĩ đến từ khóa, rồi lo lắng sự trồi sụt như chơi chứng khoán, dẫn đến ko tập trung việc khác thành ra gọi là đãng trí. hi

Trangocquy thích bài này.
  7. truonggnouh

truonggnouh Dự bị

Trước cũng em cũng theo cái nghề này đc 6 tháng, và đã bỏ đc 5 năm rồi. Đi làm cái này suốt ngày cắm đầu vào latop. Dễ cáu bẩn là nhiều, trầm tính. nhưng đãng trí thì k :))

8. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Nếu Bạn không sắp xếp thời gian hợp lý thì chưa đến ngày 'hái quả ngọt' thì có thể Bạn đã từ giã việc SEO sớm đó nha!

9. Ssangyong

Ssangyong Thành viên

cứ làm 1 2 tiếng thì ngồi dậy đi dạo dạo, lên diễn đàn cmt dạo là hợp lý nhất

10. trieuvy

trieuvy Thành viên

Seo là phải thức khuya nhiều lúc làm dự án chạy nước rút thì lại phải thức tới 2,3h sáng luôn. Thức khuya dần dần sẽ giảm trí nhớ, hay quên này nọ. Mình con gái cũng hay thức khuya nhưng ít lắm :)